அரசியல் கைதிகளுக்கு பொதுமன்னிப்பு வழங்குவது தவறு – அல் ஹூசைன்

0 42

அரசியல் கைதிகளுக்கு பொது மன்னிப்பு வழங்குவது தவறு; அரசியல் கைதிகளை வழக்கு விசாரணையின் பின்னரே விடுதலை செய்ய வேண்டும் என, ஐக்கிய நாடுகள் மனித உரிமை பேரவையின் ஆணையாளர் சயிட் அல் ஹூசைன் தெரிவித்திருக்கிறார்.

யாழ்ப்பாணத்துக்கு ஞாயிற்றுக்கிழமை காலை விஜயம் மேற்கொண்ட ஐக்கிய நாடுகள் மனித உரிமை பேரவையின் ஆணையாளர், வடமாகாண முதலமைச்சர் சி. வி. விக்னேஸ்வரனை சந்தித்து கலந்துரையாடினார். அக் கலந்துரையாடலின் பின்னர் கலந்துரையாடல் தொடர்பில் வடமாகாண முதலமைச்சர் பின்வருமாறு தெரிவித்தார்:
கடந்த வருடம் ஜெனீவாவில் எடுத்துக்கொள்ளப்பட்ட தீர்மானம் எந்த வகையில் நடைமுறைப்படுத்தப்பட்டு வருகின்றது என்பது சம்பந்தமாக அறிந்து கொள்வதற்காகவும், அதனால் ஏற்படும் நன்மை, தீமைகளை அறிந்து கொள்ளவும், பாதிக்கப்பட்ட மக்களின் பிரச்னைகளை நேரில் கேட்டு அறிந்து கொள்ளவேண்டும் என்ற எண்ணத்துடனும் அவர் வந்திருந்தார். அதன்போது, சிறையில் இருப்பவர்கள் சம்பந்தமாகவும், காணாமல் போனோர் சம்பந்தமாகவும், காணிகளை பறிகொடுத்தவர்கள் சம்பந்தமாகவும் தான் கவனம் செலுத்தியிருப்பதாக தெரிவித்தார்.

நாம் பலவிதமான பிரச்னைகளை அவரிடம் எடுத்துக் கூறினோம். அவற்றை அவர் கேட்டு அறிந்து கொண்டார். அத்துடன், சிறையில் உள்ள அரசியல் கைதிகளுக்கு பொது மன்னிப்பு கொடுப்பதை சர்வதேச சமூகம் ஏற்றுக்கொள்ளவில்லை எனவும், பொது மன்னிப்பு என்பதிலும்பார்க்க, அவர்களுடைய வழக்குகளை துரிதகெதியில் எடுத்து, விசாரணை செய்து, விடுதலை செய்வதே முறை எனவும் அவர் குறிப்பிட்டார்.

அதன்போது அவரிடம் நான், வழக்கை விரைவாக நடாத்தி முடிக்க அரசாங்கத்துக்கு அழுத்தம் கொடுக்கவேண்டும் என்று கூறினேன். அது சம்பந்தமாக நடவடிக்கை எடுப்பதாக அவர்கூறினார்.

காணமல் போனோர் தொடர்பான தரவுகளையும் ஆணையாளர் சயிட் அல் ஹூசெசைனிடம் வடமாகாண முதலமைச்சர் விக்னேஸ்வரன் கையளித்துள்ள்ளார்.

Leave a reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Nazhikai International Tamil Newsmagazine
ISSN 1357-6933
Tel: 00 44 208 422 5699
Fax: 00 44 208 728 2334
Email: pannews@hotmail.co.uk
Editorial: editor@nazhikai.com / letters@nazhikai.com
Annual Subscription (12 issues):
UK £22.00
Europe £30.00
Canada $30.00
India Rs200.00
All Other Countries £35.00
Payable to Pannews Limited
Canada:
880 Ellesmere Road,
Suite 204, Toronto,
ON. M1P 2W6
Tel: 416 613 2770
Editor: S Mahalingasivam
Published by: Pannews Limited 123 Twyford Road Harrow Middx HA2 0SJ