தமிழகம் திருந்தாது: பொதுவாழ்விலிருந்து தமிழருவி மணியன் விலகல்!

0 144

தமிழக அரசியலில் பல மாற்றங்களை உருவாக்கி, மக்கள் மத்தியில் மறுமலர்ச்சி ஏற்பட உழைத்தவரான காந்திய மக்கள் இயக்கத்தின் நிறுவனத் தலைவர் தமிழருவி மணியன், பொது வாழ்விலிருந்து முற்றாக விலகிக்கொள்வதாக அறிவித்துள்ளார்.

தனது இலட்சிய வாழ்வு தோல்வியில் முடிந்ததால் பொது வாழ்விலிருந்து விலகுவதாக, உருக்கமான அறிக்கை ஒன்றை மணியன் வெளியிட்டுள்ளார்.
அறிக்கையின் முழு வடிவம்:

குத்துப்பாட்டில் குதூகலிக்கும் பாமரர்கள் பார்வையாளர்களாகக் கூடியிருக்கும் அரங்கில் அமர்ந்து, ஆன்மாவே உருகும்படி ஆலாபனை செய்தாலும், அந்த சங்கீத உபாசகனுக்கு யார் வந்து மரியாதை செய்து மாலையிடப் போகின்றனர்? மதுவைக் குடித்து மயங்கிக் கிடக்கும் மனிதர் கூட்டத்தில், காந்தியக் கொள்கைகளுக்குப் பாராட்டு விழா நடக்கும் என்று யாராவது எதிர்பார்த்தால், அவனை விட ஏமாளி எவன் இருக்க முடியும்?

வாழ்க்கைக்கு அவசியப்படும் அனைத்தும், இலவசமாகக் கிடைக்கும் சோம்பேறி மடத்தில், உழைப்பின் பெருமையையும், வியர்வையின் உயர்வையும் உபதேசிப்பவனை, நெஞ்சில் நிறுத்தி நேசிப்பதற்கு யார் தான் முன்வருவர்?

கல்லில் விதைத்துக் கனியைப் புசிக்கக் காத்திருப்பதும், பாலையில் பயிரிட்டுப் பசியாற்றிக்கொள்ள முடிவெடுப்பதும், தமிழக வாக்காளர்களிடம் லட்சியம்பேசி வெற்றிபெற முடியும் என உறுதி கொள்வதும் பைத்தியக்காரத்தனம் என்று புரிந்துவிட்ட நிலையில், என் 48 ஆண்டுகால பொது வாழ்விலிருந்து முற்றாக விலகிக்கொள்கிறேன்.சொந்த முகவரியும் இல்லாமல், எந்த தனித்துவமும் இல்லாமல் இந்த மண்ணில் வாழும் எத்தனையோ சாதாரண மனிதர்களுள் ஒருவனாக, என் எஞ்சிய வாழ்வை, இனி நான் அமைத்துக்கொள்வேன்.

இறப்பு என்னைத் தழுவும் இறுதிநாள்வரை அரசியல் உலகத்தில் அடியெடுத்து வைப்பதில்லை.

`காந்திய மக்கள் இயக்கத்தின் சார்பில், தேர்தல் களத்தில் நின்ற வேட்பாளர்கள், 2 ஆயிரம் வாக்குகளைக்கூடப் பெறமுடியாமல் போனால், நான் பொது வாழ்விலிருந்து முற்றாக விலகி விடுவேன்’ என அறிவித்திருந்த படி, இந்த முடிவை நான் மேற்கொண்டிருக்கிறேன். இறப்பு என்னைத் தழுவும் இறுதி நாள் வரை, அரசியல் உலகத்தில் மீண்டும் அடியெடுத்து வைப்பதில்லை என்ற முடிவுடன் போகிறேன் என்றும் என்றும் அவரது அறிக்கையில் கூறப்பட்டுள்ளது.

கடந்த 1966 முதல் அரசியலில் ஈடுபட்டுவரும் மணியனின் மக்களை மயங்கவைக்கும் பேச்சாற்றல் காரணமாக பெருந்தலைவர் காமராஜர் இவருக்கு `தமிழருவி’ என்ற பட்டத்தை வழங்கினார்.

Leave a reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Nazhikai International Tamil Newsmagazine
ISSN 1357-6933
Tel: 00 44 208 422 5699
Fax: 00 44 208 728 2334
Email: pannews@hotmail.co.uk
Editorial: editor@nazhikai.com / letters@nazhikai.com
Annual Subscription (12 issues):
UK £22.00
Europe £30.00
Canada $30.00
India Rs200.00
All Other Countries £35.00
Payable to Pannews Limited
Canada:
880 Ellesmere Road,
Suite 204, Toronto,
ON. M1P 2W6
Tel: 416 613 2770
Editor: S Mahalingasivam
Published by: Pannews Limited 123 Twyford Road Harrow Middx HA2 0SJ