ஐ.பி.எல்.: களை கட்டிய முதல் சுற்று!

0 31

நாடெங்கிலும் கோடிக்கணக்கான கிரிக்கெட் ரசிகர்களை நகரவிடாமல் கட்டிப் போட்டிருக்கும் ஐபிஎல்லின் முதல் சுற்று முடிவடைந்தது. அதாவது, இதில் கலந்துகொள்ளும் அனைத்து அணிகளும் தமது ஊரில் ஒரு பந்தயம்; எதிரணியின் ஊரில் ஒரு பந்தயம் உள்பட, தலா இரண்டு போட்டிகளில் ஆடி முடித்துவிட்டன.

புள்ளிப் பட்டியலின் முதலிரண்டு இடத்தில் ஹைதராபாத், சென்னை அணிகள் உள்ளன. இரு அணிகளுமே தாம் விளையாடிய இரண்டு போட்டிகளிலும் வென்றுள்ளன. நிகர ஓட்ட வீத அடிப்படையில் ஹைதராபாத் முதலிடத்திலும், ‘தல’ தோனியின் சென்னை அணி இரண்டாமிடத்திலும் இருக்கின்றன. கல்கத்தா, பஞ்சாப், பெங்களூர், ராஜஸ்தான் அணிகள் தலா ஒரு வெற்றியுடன் 3, 4, 5 6 ஆகிய இடங்களிலும், இரு போட்டிகளிலும் தோற்றுள்ள மும்பை, டில்லி அணிகள் கடைசி இரண்டு இடங்களிலும் பட்டியலில் உள்ளன.

டில்லி அணி (எப்போதும் போல்) சுமாராக விளையாடுவது, பலருக்குப் பழகிவிட்ட ஒன்றுதான். ஆனால், கடந்த பத்தாண்டுகளில் மூன்றுமுறை கிண்ணத்தை வென்றுள்ள மும்பை, தான் விளையாடிய இரண்டு போட்டிகளிலும் தோற்றுள்ளமை பலருக்கு அதிர்ச்சியை ஏற்படுத்தியுள்ளது. முதல் போட்டியில் ப்ராவோவின் அதிரடி ஆட்டத்தால் கதிகலங்கிய மும்பை, இரண்டாம் போட்டியில் வெற்றிபெறும் நிலைக்குவந்து, பென் கட்டிங் போட்ட (சரியாகப் போடாத) கடைசி ‘ஓவரா’ல் ஹைதாராபாதிடம் தோற்றுப்போனது.

இரு போட்டிகளிலுமே முதலில் ஆடிய மும்பை அணி ஓரளவு குறைவான ஓட்டங்களையே எடுத்தது (165, 147). ஆனால், அந்த ஓட்டங்களை வைத்துக்கொண்டே எதிரணிகளை மிரட்டி எடுத்தது. இரு போட்டிகளிலும் வெல்லக்கூடிய நிலைக்குச் சென்று, பின்னர் வாய்ப்பைக் கைநழுவவிட்டது. அந்த அளவுக்கு வலுவான பந்துவீச்சும், தடுப்புத் திறனும் அந்த அணிக்கு இருக்கிறது. ரோஹித் ஷர்மா, எவின் லீவிஸ், சூர்யகுமார் யாதவ், கய்ரன் பொல்லார்ட் ஆகியோர் சிறப்பாக ஆடத் தொடங்கினால் இந்த அணி எதிரணிகளுக்குச் சிம்ம சொப்பனமாக விளங்கக்கூடும். ஹர்திக் பாண்டியா காயத்திலிருந்து விரைவில் மீண்டுவந்துவிட்டால் அணியின் துடுப்பாட்ட வலு அதிகரித்துவிடும்.
சென்னை அணி இதுவரை ஆடிய இரு போட்டிகளிலுமே சற்றுத் தடுமாறித்தான் வென்றது. மும்பைக்கு எதிரான ஆட்டத்தில் தோற்கும் நிலையில் இருந்தபோது, ட்வைன் ப்ராவோவின் அபாரமான ஆட்டம் அணியின் தலையெழுத்தை மாற்றியது. இரண்டாவது ஆட்டத்திலும் கிட்டத்தட்ட அந்த நிலை ஏற்பட்டது. தொடக்க, இடைநிலை வீரர்கள் சோபிக்காவிட்டால் சென்னையால் தொடர்ந்து வெற்றிகளைக் குவிக்கமுடியாது.

மும்பை, சென்னை அணிகளுக்குப் பின் துடுப்பாட்டம், பீல்டிங், பந்து வீச்சில் மிகத் திறமைவாய்ந்த அணிகளாக ‘கிங்’ விராட் கோலியின் பெங்களூர் அணி, அஸ்வினின் பஞ்சாப் அணி, கேன் வில்லியம்சனின் ஹைதராபாத் அணிகளைக் குறிப்பிடலாம். ரஹானேயின் ராஜஸ்தான் பலவீனமான அணி அல்ல; எனினும், அது இதுவரை சரியாக ஆட முனையவில்லை என்றே தோன்றுகிறது. நேற்றைய போட்டியில்கூட, அதிக ஓட்டங்களைக் குவிக்காவிட்டாலும் பஞ்சாப் அணி மிகச் சிறந்த வகையில் பந்து வீசி, பீல்டிங் செய்தமை குறிப்பிடத்தக்கது.

எப்போதும் மெதுவாக உச்சத்தை நோக்கிச் செல்லும் (slow-starters) மும்பை அணியும், கிண்ணத்தை இதுவரை தலா இருமுறை வென்றுள்ள, எப்போது வேண்டுமானாலும் அதிரடி ஆட்டத்தை ஆடக்கூடிய சென்னை, கல்கத்தா அணிகளும் கிண்ணத்தை வெல்லக்கூடிய அணிகளாக ரசிகர்களாலும் விமர்சகர்களாலும் கணிக்கப்படுகின்றன.

புள்ளிப் பட்டியலில் முதலிரண்டு இடங்களில் இருக்கும் அணிகளால் தங்களது இடங்களைத் தக்கவைத்துக்கொள்ளமுடிகிறதா அல்லது வேறு அணிகள் முதலிடங்களுக்கு வருமா என்பது இனிவரும் ஆட்டங்களில் தெரிந்துவிடும்!

**

Leave a reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Nazhikai International Tamil Newsmagazine
ISSN 1357-6933
Tel: 00 44 208 422 5699
Fax: 00 44 208 728 2334
Email: pannews@hotmail.co.uk
Editorial: editor@nazhikai.com / letters@nazhikai.com
Annual Subscription (12 issues):
UK £22.00
Europe £30.00
Canada $30.00
India Rs200.00
All Other Countries £35.00
Payable to Pannews Limited
Canada:
880 Ellesmere Road,
Suite 204, Toronto,
ON. M1P 2W6
Tel: 416 613 2770
Editor: S Mahalingasivam
Published by: Pannews Limited 123 Twyford Road Harrow Middx HA2 0SJ