இந்தியாவின் துணிச்சலான நடவடிக்கைகள் அவசியம் – எழுக தமிழ் பேரணியில் விக்னேஸ்வரன்

0 15

தமிழ் மக்கள் அன்றாடம் எதிர்நோக்கிவரும் பிரச்னைகள் உள்ளடங்கிய 6 அம்சக் கோரிக்கையை முன்வைத்து, இன்று தமிழ் மக்கள் பேரவையின் ஏற்பாட்டில், யாழ்ப்பாணத்தில் எழுக தமிழ் பேரணி இடம்பெற்றது.

யாழ்ப்பாணம் நல்லூர் கந்தசுவாமி ஆலயம் மற்றும் யாழ்ப்பாணப் பல்கலைக்கழக முன்றலில் இருந்து இன்று காலை மத்தலைவர்களின் ஆசியுடன் பேரணி இடம்பெற்றது. எழுக தமிழ் பேரணியின் பொருட்டு இன்று விடுக்கப்பட்டிருந்த ஹர்த்தால் அழைப்பினால், வடக்கு மாகாணத்தின் பல பகுதிகளில் பொது மக்களின் அன்றாட வாழ்க்கை பாதிக்கப்பட்டிருந்ததுடன், பாடசாலை மாணவர்கள் பாடசாலைகளுக்குச் செல்வதற்காக நீண்ட நேரம் வீதிகளில் காத்திருந்ததையும் அவதானிக்க முடிந்தது.

வடக்கு மாகாணத்தின் பல்வேறு இடங்களிலும் மேற்கொள்ளப்பட்ட பரப்புரைகளுக்கு அமைவாக, சிறப்பு பேருந்து ஒழுங்குகள் ஒழுங்கு செய்யப்பட்டு, பொது அமைப்புக்களின் பிரதிநிதிகள், பொதுமக்கள் போராட்டத்தில் பங்குகொள்வதற்காக நல்லூர் ஆலய முன்றலுக்கு அழைத்துவரப்பட்டிருந்தனர்.

நல்லூர் ஆலய முன்றலில் இந்து மற்றும் கிறிஸ்தவ மதகுருமார்களின் ஆசியுடன் ஆரம்பிக்கப்பட்ட எழுக தமிழ் பேரணி, நல்லூர் ஆலயத்துக்கு மேற்குப்புறம் அமைக்கப்பட்டுள்ள தியாகி திலீபனின் நினைவுத்தூபிக்கு நடை பவனியாக வந்தடைந்து, அங்கு மலரஞ்சலி செலுத்தப்பட்டது.
இதனையடுத்து, கோஷங்களை எழுப்பியவாறு, யாழ்ப்பாணம் முற்றவெளி நோக்கி பேரணி நகதது.

இவ்வளை, யாழ்ப்பாணப் பல்கலைக்கழக முன்றலில், பல்கலைக்கழக மாணவர் ஒன்றியத்தினரின் ஏற்பாட்டில் ஒழுங்கு செய்யப்பட்டிருந்த மற்றுமொரு எழுக தமிழ் ஆதரவுப் பேரணியும், யாழ்.நகரில் நல்லூர் ஆலயத்தில் இருந்து ஆரம்பிக்கப்பட்ட பேரணியுடன் இணைந்துகொண்டது. கோஷங்களுடன் முற்றவெளியை அடைந்த பேரணி, அங்கு நிறைவடைந்தது. தொடர்ந்து, எழுக தமிழ் கொள்கைப் பிரகடன நிகழ்வு இடம்பெற்றது.

எழுக தமிழ் 2019இன் கொள்கைப் பிரகடன உரையை, தமிழ் மக்கள் பேரவையின் இணைத் தலைவர்களில் ஒருவரான வைத்திய கலாநிதி லக்ஷ்மன் ஆற்றினார். தமிழ் மக்கள் எதிர்நோக்கும் அன்றாட பிரச்னைகள் தொடர்பில் அவர் சுட்டிக்காட்டினார்.

ஆசியுரை நிகழ்த்திய சின்மயா மிஷன் சுவாமிகள் சிதாகாசானந்தா சுவாமிகள், கட்சிகளின் விருப்பு வெறுப்புக்களை புறம்தள்ளி, ஈழத் தமிழர்கள் என்ற குடையின் கீழ், அனைவரும் ஒன்றிணைவதன் ஊடாகத்தான் விடுதலையை, உரிமையை வென்றெடுக்க முடியும் என தெரிவித்துள்ளார்.

வடக்கு கிழக்கு இணைந்த தமிழர் தாயகத்தில், சுய நிர்ணய உரிமையுடன் தமிழ் மக்கள் வாழ்வதற்கான தீர்வை, இந்தியா பெற்றுத்தரும் என எமது மக்கள் தற்போதும் நம்பிக்கை கொண்டிருக்கின்றார்கள் எனவும், ஆகவே இந்தியா இதுவரை கொண்டிருக்கும் மென்மைப் போக்கை தளர்த்தி, துணிச்சலான நடவடிக்கைகளை தாமதம் இன்றி எடுக்கவேண்டும் எனவும், வடக்கு மாகாண சபை முன்னாள் முதலமைச்சர் சி. வி. விக்னேஸ்வரன் கோரிக்கை விடுத்தார்.

வடக்கு கிழக்கு இணைந்த தமிழர் மாநிலம் உருவாக்கப்பட்டால் மட்டுமே, தமிழ் மக்கள் பாதுகாக்கப்படுவார்கள் எனவும், எனவே வடக்கு கிழக்கை இணைக்கும் பாரிய பொறுப்பு, இந்திய அரசாங்கத்திடமே இருக்கின்றது எனவும், அது தொடர்பில் இந்திய அரசு ஆலோசிக்க வேண்டும் எனவும், முன்னாள் பாராளுமன்ற உறுப்பினர் சுரேஷ் பிரேமசந்திரன் தெரிவித்தார்.

Leave a reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Nazhikai International Tamil Newsmagazine
ISSN 1357-6933
Tel: 00 44 208 422 5699
Fax: 00 44 208 728 2334
Email: pannews@hotmail.co.uk
Editorial: editor@nazhikai.com / letters@nazhikai.com
Annual Subscription (12 issues):
UK £22.00
Europe £30.00
Canada $30.00
India Rs200.00
All Other Countries £35.00
Payable to Pannews Limited
Canada:
880 Ellesmere Road,
Suite 204, Toronto,
ON. M1P 2W6
Tel: 416 613 2770
Editor: S Mahalingasivam
Published by: Pannews Limited 123 Twyford Road Harrow Middx HA2 0SJ