கோத்தாவுக்கு ஆதரவளிக்க சுதந்திரக் கட்சி தீர்மானம்

0 13

ஜனாதிபதி தேர்தலில் பொதுஜன பெரமுனவின் ஜனாதிபதி வேட்பாளருக்கு சிறிலங்கா சுதந்திர கட்சி ஆதரவு வழங்கவுள்ளதாக அறிவித்துள்ளது. பாராளுமன்ற உறுப்பினர் நிமல் சிறிபாலடி சில்வா இன்று இதனை அறிவித்தார்.

சிறிலங்கா சுதந்திர கட்சியின் தலைமையகத்தில் விசேட செய்தியாளர் மாநாடு ஒன்றை நடாத்திய சுதந்திர கட்சியின் பிரதிநிதிகள், ஜனாதிபதி தேர்தலில் யாருக்கு ஆதரவு வழங்குவது என்பது தொடர்பான அறிவிப்பை வெளியிட்டனர்.
செய்தியாளர் மாநாட்டில் கலந்துகொண்டு உரையாற்றும்போது நிமல் சிறிபால டி சில்வா, பொதுஜன பெரமுனவின் ஜனாதிபதி வேட்பாளர் கோத்தாபய ராஜபக்ஷவுக்கு சிறிலங்கா சுதந்திர கட்சி ஆதரவு வழங்கவுள்ளதாக தெரிவித்தார். இரு தரப்பு புரிந்துணர்வு ஒப்பந்தத்தில் பொதுஜன பெரமுனவுடன் சுதந்திர கட்சி நாளை கைச்சாத்திடும் என்றும் நிமல் சிறிபாலடி சில்வா தெரிவித்தார்.

இதேவேளை, சிறிலங்கா சுதந்திர கட்சியின் பதில் தலைவராக பேராசிரியர் ரோஹண லக்ஷ்மன் பியதாச நியமிக்கப்பட்டுள்ளார்.

இந்நிலையில், ஜனாதிபதி என்ற ரீதியிலும் பாதுகாப்பு அமைச்சர் என்ற ரீதியிலும் ஜனாதிபதி மைத்திரிபால சிறிசேன நேரடியாக அரசியல் செயல்பாடுகளில் ஈடுபட முடியாது என்பதால், தேர்தலில் அவர் நடுநிலை வகிக்க தீர்மானித்துள்ளதாக வட மத்திய மாகாண முன்னாள் முதலமைச்சர் பேஷல ஜயரத்ன தெரிவித்தார். இதன் காரணமாக, பேராசிரியர் றோஹண லக்ஷ்மன் பியதாச எதிர்வரும் நவம்பர் மாதம் 18ஆம் தேதிவரை தேர்தல் நடவடிக்கைகளை முன்னெடுப்பதற்காக, பதில் தவிசாளராக நியமிக்கப்பட்டுள்ளார்.

சிறிலங்கா பொதுஜன பெரமுனவின் ஜனாதிபதி வேட்பாளர் கோத்தாபயவை இன்று அனுராதபுரத்தில் சந்தித்த பாராளுமன்ற உறுப்பினர் துமிந்த திசாநாயக்க, சிறிலங்கா சுதந்திர கட்சியின் ஆதரவை அவருக்கு தெரிவித்துள்ளார்.

சிறிலங்கா பொதுஜன பெரமுனவின் ஜனாதிபதி வேட்பாளரின் முதலாவது பொதுக் கூட்டம் அனுராதபுரம், சல்காது மைதானத்தில் இன்று இடம்பெற்றது. இந்தக் கூட்டத்தில், சிறிலங்கா சுதந்திர கட்சியின் நாடாளுமன்ற உறுப்பினர்களான துமிந்த திஸாநாயக்க, வீரகுமார திஸாநாயக்க ஆகியோர் கலந்து கொண்டுள்ளனர்.

பாராளுமன்ற உறுப்பினர் துமிந்த திஸாநாயக்க அங்கு கருத்து தெரிவிக்கையில், “சிறிலங்கா சுதந்திர கட்சியில் இனமத வேறுப்பாடு இல்லை. 2015ஆம் ஆண்டு சுதந்திர கட்சியின்மீது நம்பிக்கை கொண்டே தமிழ், முஸ்லிம் மக்கள் ஆட்சி மாற்றத்தை ஏற்படுத்தினார்கள். அன்று வழங்கிய ஆதரவினை நவம்பர் 16ஆம் தேதியும் பொதுஜன பெரமுனவின் ஜனாதிபதி வேட்பாளர் கோத்தாபய ராஜபக்ஷ்கு வழங்க வேண்டும்.

“சிறிலங்கா சுதந்திர கட்சியின் தலைமைத்துவத்தின் தீர்மானத்துக்கு அமையவே பொதுஜன பெரமுனவுடன் இணைய தீர்மானத்தோம். ஜனாதிபதி தேர்தலை இலக்காகக்கொண்டு இரண்டு ஒப்பந்தங்கள் செய்துகொள்ளவுள்ளோம். அதாவது, பொதுஜன பெரமுனவுடன் பரந்துபட்ட கூட்டணி அமைப்பதற்காக முன்னெடுத்த தீர்மானத்தை அடிப்படையாகக் கொண்ட கூட்டணியும், பொதுஜன பெரமுனவுடன் செல்வாக்கு செலுத்தும் கட்சிகளுடனான கூட்டணியும் அமைக்கப்படும்.

“அத்துடன் எதிர்காலத்தில் சுதந்திர கட்சி என்றரீதியில் மேலதிகமாக இரண்டு ஒப்பந்தங்கள் செய்து கொள்ளவுள்ளோம்.” என்று குறிப்பிட்டார்.

Leave a reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Nazhikai International Tamil Newsmagazine
ISSN 1357-6933
Tel: 00 44 208 422 5699
Fax: 00 44 208 728 2334
Email: pannews@hotmail.co.uk
Editorial: editor@nazhikai.com / letters@nazhikai.com
Annual Subscription (12 issues):
UK £22.00
Europe £30.00
Canada $30.00
India Rs200.00
All Other Countries £35.00
Payable to Pannews Limited
Canada:
880 Ellesmere Road,
Suite 204, Toronto,
ON. M1P 2W6
Tel: 416 613 2770
Editor: S Mahalingasivam
Published by: Pannews Limited 123 Twyford Road Harrow Middx HA2 0SJ